Đánh bài cởi quần áo có vi phạm pháp luật không?

//Đánh bài cởi quần áo có vi phạm pháp luật không?

Đánh bài cởi quần áo có vi phạm pháp luật không?

Chơi bài vốn là một trò chơi giải trí có từ lâu và rất được ưa thích ở Việt Nam. Nhiều người vẫn còn băn khoăn liệu rằng chơi bài có vi phạm pháp luật hay không. Các trường hợp đánh bài bị xử phạt là gì? Đánh bài cởi quần áo có bị phạt không? Tất cả sẽ được giải đáp trong bài viết này.

Đánh bài có bị phạt tiền hay không?

Có rất nhiều người cho rằng cứ đánh bài là vi phạm pháp luật. Vậy tại sao nhiều nhà cái online vẫn được cấp phép hoạt động? Thực chất trò chơi đánh bài không hề vi phạm pháp luật của nhà nước.

Tuy nhiên nếu như người chơi cá cược với số tiền lớn hơn 1.000.000 đồng thì sẽ được coi là đánh bạc và vi phạm pháp luật.

Vậy nên nếu như áp dụng đúng theo quy định của pháp luật thì việc đánh bài là hoàn toàn hợp lý không có gì đáng lo ngại. Tuy nhiên nếu như người chơi không chấp hành đúng theo quy định trên thì sẽ bị coi là vi phạm luật pháp. Lúc này tùy theo mức độ vi phạm mà sẽ bị xử lý khác nhau. Bên cạnh đó, hình thức đánh bài online, đánh bài vui ngày tết hay đánh bài cởi quần áo cũng không vi phạm pháp luật nếu như không vượt quá giới hạn số tiền cược.

Đánh bài cởi quần áo có bị xử lý hành chính không?

Mặc dù không vi phạm theo quy định về các hành vi đánh bạc, thế nhưng việc tổ chức đánh bài cá cược để cởi quần áo là những hành vi đi ngược lại với thuần phong mỹ tục. Đây có thể coi là các hành vi trái với đạo đức cũng như lối sống văn minh, tốt đẹp của người Việt Nam. Mặc dù không vi phạm pháp luật những đánh bài cởi quần áo cũng là các hành động cần lên án và bài trừ, đặc biệt là ở một số bộ phận giới trẻ.

Xem thêm các bài viết khác:

Ngoài việc dùng việc cởi quần áo để cá cược thì các bạn trẻ còn có nhiều hình thức cược “quái dị” khác như đánh bài hôn, đánh bài tỏ tình, đánh bài uống rượu… Đây đều là những trào lưu không mấy tốt đẹp của một số giới trẻ hiện nay cần được thay đổi. Ngoài ra, việc tổ chức đánh bạc ngày tết cũng sẽ bị coi là vi phạm pháp luật nếu như chơi với số tiền lớn, quy mô lớn.

Xử lý các hành vi đánh bạc như thế nào?

Tùy thuộc vào mức độ nghiêm trọng của hành vi mà người tổ chức và tham gia vào tổ chức đánh bạc sẽ bị xử phạt hành chính hoặc chịu trách nhiệm hình sự. Cụ thể, pháp luật nước ta đã quy định rõ:

Nếu như đánh bạc trái phép với bất kỳ hình thức nào mà thua bằng tiền hay hiện vật có giá trị từ 5 triệu đồng đến dưới 50 triệu đồng hoặc dưới 5 triệu đồng nhưng đã bị xử phạt hành chính vì hành vi này thì đều vi phạm Điều 322 của Bộ luật hình sự năm 2015. Người vi phạm sẽ chịu phạt hành chính từ 20 đến 100 triệu đồng tùy vào mức độ và quy mô vi phạm. Thậm chí có thể bị cải tạo không giam giữ đến 3 năm hoặc phạt tù từ 6 tháng đến 3 năm.

Riêng với các trường hợp sau, người vi phạm có thể bị phạt từ 3 đến 7 năm tù:

Phạm tội có tính chất chuyên nghiệp

Tiền hoặc các hiện vật dùng để đánh bạc có giá trị trên 50 triệu đồng

Tái phạm tội mang tính chất nguy hiểm

Sử dụng mạng Internet, mạng viễn thông… để đánh bạc

Tuy đánh bài cởi quần áo không vi phạm pháp luật nhưng đây là hành vi trái với thuần phong mỹ tục của dân tộc ta và cần được lên án. Qua bài viết này, chúng tôi hi vọng bạn đọc sẽ là những người chơi bài văn minh và không vi phạm luật pháp Việt Nam.

Dự đoán XSMT 3/2/2019

Đăng bởi |2019-05-10T10:19:41+00:00Tháng Hai 21st, 2019|Categories: Đánh bài online|0 Comments

Giới thiệu về trang: Thiên Hạ Bet

Thiên Hạ Bet đang trở thành hiện tượng trong cộng đồng yêu thích cá độ trực tuyến bởi loại hình chơi đa dạng, thời gian rút tiền nhanh chóng. Hiện tại nhà cái đang có nhiều chương trình ưu đãi dành cho thành viên mới. Hãy nhanh tay đăng ký tham gia theo hướng dẫn: https://thienhabet.com/dang-ky-tai-khoan/

Leave a Reply

avatar
  Đăng ký nhận tin  
Thông báo khi
Liên hệ
Liên hệ Zalo
0867133890